MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA MKOA WA MANYARA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika Mkoa wa Manyara na Wilaya zake:
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["I'Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa mkoa wa Manyara. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Manyara. Angalizo:
Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka
mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
¢ Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Manyara.
e Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Februari, 2022.
e Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
e Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Manyara. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Februari, 2022 na kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu
ya mwezi Meli, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



“TMA

TANZANIA METEORDLOGICAL AUTHORITY

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA BABATI
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Babati.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Babati

Kielelezo
[0 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—Mei, 2022 kwa wilaya ya
Babati, Manyara.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Babati.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Februari,
2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu ya
mwezi Mei, 2022.

Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa maji na
malisho vinatarajiwa kuimarika.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Babati

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Babati ni kati ya milimita 250
hadi 340.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

o
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Matokeo
Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao

unatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wakulima wanashauriwva kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa mvua.
Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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TANZANIA METEORDLOGICAL AUTHORITY

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA HANANG
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Hanang.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Hanang

_..E

Kielelezo
3 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—Mei, 2022 kwa wilaya ya
Hanang, Manyara.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Hanang.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Februari,
2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu ya
mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa maji na
malisho vinatarajiwa kuimarika.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Hanang

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Hanang ni kati ya milimita 250
hadi 280.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao

unatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya

uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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TANZANIA METEORDLOGICAL AUTHORITY

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA KITETO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kiteto.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Kiteto

Kielelezo
[ Wastani had Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—Mei, 2022 kwa wilaya ya
Kiteto, Manyara.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kiteto.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Februari,
2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu ya
mwezi Mei, 2022.

Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa maji na
malisho vinatarajiwa kuimarika.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Kiteto

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Kiteto ni kati ya milimita 280
hadi 340.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

o

(@]

@)

Matokeo
Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao

unatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.
Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wakulima wanashauriwva kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa mvua.
Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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TANZANIA METEORDLOGICAL AUTHORITY

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MBULU
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mbulu.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Mbulu

45

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—Mei, 2022 kwa wilaya ya
Mbulu, Manyara.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbulu.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Februari,
2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu ya
mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa maji na
malisho vinatarajiwa kuimarika.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Mbulu

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Mbulu ni kati ya milimita 250
hadi 280.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao

unatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa mvua.

o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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TANZANIA METEORDLOGICAL AUTHORITY

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA WILAYA YA SIMANJIRO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Simanjiro.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Simanjiro

Kielelezo
0 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika Machi—Mei, 2022 kwa wilaya ya
Simanjiro, Manyara.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Simanjiro.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Februari,
2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu ya
mwezi Mei, 2022.

o Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa maji na
malisho vinatarajiwa kuimarika.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa wilaya ya Simanjiro

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi - Mei kwa wilaya ya Simanjiro ni kati ya milimita 250
hadi 310.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2022.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiva kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
o Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao

unatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

o Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya

kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri
o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.
o Wakulima wanashauriwa kuandaa mazingira mazuri ya
uvunaji, usafirishaji na uhifadhi wa mazao wakati wa mvua.
o Wakulima wachukue tahadhari dhidi ya magonjwa ya

ukungu na wafugaji kuchanja mifugo dhidi ya magonjwa.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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